บีทีเอส “ร่วมปลุกพลัง...ซุปเปอร์ฮีโร่” นำทีมพนักงานบริจาคโลหิต ครั้งที่ 2 ประจำปี 2566
กลับ![](/storage/update/news-event/2023/05/20230515-155317-cover.jpg)
เมื่อวันที่ 12 พฤษภาคม 2566 ณ ศูนย์ฝึกอบรม สำนักงานใหญ่รถไฟฟ้าบีทีเอส นายสุมิตร ศรีสันติธรรม ผู้อำนวยการใหญ่สายปฏิบัติการ นางสาวนริศรา ศรีสันต์ ที่ปรึกษากลยุทธ์สื่อสารองค์กร นายสุชาติ นิยมศิริวนิช ผู้จัดการฝ่ายบริหารสำนักงาน และนางจิตตพิมพ์ ฮัดเจสสัน ผู้จัดการฝ่ายสื่อสารองค์กร บริษัท ระบบขนส่งมวลชนกรุงเทพ จำกัด (มหาชน) “ร่วมปลุกพลัง...ซุปเปอร์ฮีโร่” นำทีมพนักงาน เจ้าหน้าที่ บริจาคโลหิต ครั้งที่ 2 ประจำปี 2566 ซึ่งครั้งนี้ ได้โลหิตรวมจำนวน 80,550 ซีซี เพื่อช่วยบรรเทาภาวะโลหิตสำรองขาดแคลนให้กับ สภากาชาดไทย และเพื่อเป็นการส่งมอบโลหิตต่อชีวิตให้แก่ผู้ที่ต้องการต่อไป
![](/storage/update/news-event/2023/05/20230515-155316-1.jpg)
![](/storage/update/news-event/2023/05/20230515-155316-2.jpg)
![](/storage/update/news-event/2023/05/20230515-155316-3.jpg)
![](/storage/update/news-event/2023/05/20230515-155317-4.jpg)